Support
Security Shop Online
0896622209
Your shopping cart
ดูตะกร้าสินค้าของคุณ
ไม่มีสินค้าในตะกร้าของคุณ
จำนวนครั้งที่เปิดดูสินค้า : 9388 | ความคิดเห็น: 0

HD SDI Video Converter, 1Ch, 1 Return Data, Data Rate 1.5Gbps, LC Connecter, Tx and Rx(5)

 เพิ่มเมื่อ: 24/01/2014
 แก้ไขล่าสุด: 30/11/2017
 เบอร์โทรติดต่อ: 0896622209
 อีเมลล์: paisarnt@yahoo.com

รายละเอียด:
อุปกรณ์แปลงสัญญาณภาพระดับความละเอียดสูง ผ่านสายไฟเบอร์ออฟติค โดยมีอัตราการส่งข้อมูลที่ 1.5 Gbps.
11,500.00 บาท

 สินค้าที่เกี่ยวข้อง

Fiber Optic Video Converter, Transmitter&Receiver, 8V1D (8 CH, 1 Data), FC Connector (5) SSO, Fiber Optic Video Converter, Single Mode, 16V1D, FC Connector (5) Fiber Optic Video Converter, Transmitter and Receiver, 1V1D (1 CH, 1 Data), FC Connector (7) SSO, Video Converter Rack, 4U, Double Power (สินค้าต้องสั่ง) Fiber Optic Video and Audio Converter, Transmitter and Receiver, 1V1A (1CH,1 Audio), FC Connector(4)

รีวิว SDI VIDEO Converter เป็นอุปกรณ์ที่ใช้ในการแปลงสัญญาณภาพคุณภาพสูงระดับ 1080Pโดยใช้สายไฟเบอร์ออฟติค เพียง 1 Core ใช้หัว LC Conector. มี RS485 Port เพื่อใช้ควบคุมPan-Tilt-Zoom สามารถใช้ส่งได้ระยะถึง 20Km.  สำหรับงานระดับที่ใช้กล้อง SDI จะใช้ในงานถ่ายทอดสด  ยิ่งต้องใช้งานในระยะไกลๆ จะประหยัดเรื่องค่าสายได้เป็นจำนวนมาก


จากการทดสอบ จะใช้สาย 2 ม้วนต่อกันที่ระยะ 6000+600 เมตร =6600 เมตร เข้ากับ SDI Convertor ส่วนจะต่อการจอ ก็ใช้ SDI TO HDMI Convertor  เพื่อแสดงผลที่จอ HDMI 

ผลการทดสอบ ได้ภาพที่คมชัด ไม่มีการลดทอนของสัญญาณที่ระยะ 6600 เมตรเลย


 

ดูรายละเอียด http://youtu.be/p8DZFR3c8gI


Features

1 Video of SD-SDI/HD-SDI/3G-SDI can be transmitted via 1 single fiber

• The Max rate of work is 3.2Gb/s

• Support SMPTE 292M (2.9Gb/s) clock recovery

• Support standard of 270Mbps(SD-SDI) ,1.485Gbps/M(HD-SDI),SMPTE 425M, 3Gb/s Mapping(3G-SDI),SMPTE 424M 3Gb/s serial interface(3G-SDI)

• Out wavelength range is 1310nm,1550nm and 16 other kind of CWDM wavelength ( comply withITU-T G.694.2)

• Automatic cable equalization ,used for all rate below 3.2 Gb/s(Belden 1694A) 

• LED Status Indication to monitor the working conditions

• video transmission system can support many application branches structure

•The fiber port Support SFP transceiver hot-plugged

•The SDI video format support: 625/25 PAL ,525/29.97 NTSC, 525/23.98 NTSC, 720p50, 720p59.94 ,1080P 23.98/24/30/50/60 ,1080i 23/24/30/50/59.94

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


guest
ชื่อ
Email
เบอร์โทรศัพท์